Tuesday, September 6, 2016

Kikundi cha Ushirika cha Mkocha Chapata Uongozi Mpya.

Na salmin Juma Pemba
Serikali imeombwa kukifufua kitengo cha idara ya ushirika wizara maalum au kama kipo basi kiweze kusimama na kufanya wajibu wake kwa kuona umuhimu wa uwepo wa vikundi vya ushirika katika jamii na hasa kwa kuwa vyama vya ushirika vya mkowa vipo.

Hayo yamesemwa hapo jana na mwenyekiti mpya wa chama kikuu cha ushirika mkoa Kusini Pemba (MKOCHA) Bw: Nassor Suleiman Nassor  mara baada ya uchaguzi mkuu wa chama hicho kupitia mkuuhuko katika ukumbi wa skuli ya maandalizi Chanjaani njia ya airport.

Amesema ni vyema serikali ikarejesha kitengo hicho kwa kuwa ndio mlezi mkuu wa vyama vya ushirika ili kufanya wajibu wake na malengo yaliyokusudiwa kupitia vyama hivyo kuweza kufikiwa.

Amesema malengo makuu ya vyama vya ushirika ni kuona wananchi kupitia vyama hivyo wanajikwamua kimaisha na kuondokana na umasikini na kupiga hatua za kimaendeleo ila bado amesema serikali inaonekana haijatilia nguvu uwepo wa vyama hivyo.

Akizungumza na mwandishi wa habari hizi nje ya kikao hicho Mgeni rasmi katika ghafla hiyo bw: Kassim Ali Omar afisa mipango ofisi ya mkuu wa wilaya chake, amesema amelipokea shauri hilo na amesema atalifikisha katika ngazi husika na kukaa na viongozi wengine kulijadili suala hilo ili kuona siku moja linasimama na kufanikiwa.

Kupitia mkutano huo uliweza kufanyika uchaguzi mkuu kwa viongozi mbali mbali wa chama hicho kikuu cha ushirika mkoa MKOCHA Na kufanikiwa kupatikana kwa mwenyekiti mpya na wajumbe 7 wa bodi ya mkoa na wajumbe 3 watakaowakilisha mkutano mkuu taifa.